Welcome, %1$s. Please login or register.
March 28, 2024, 09:40:05 am
friends4charity.net

+  Nhung Nguoi Ban
|-+  General Category
| |-+  Public Discussion
| | |-+  Quy Nhơn - Tháng 4 về gió hát mùa hè
« previous next »
: [1]
: Quy Nhơn - Tháng 4 về gió hát mùa hè  ( 11829 )
Nguyen Anh Dao
Newbie
*
: 10

« : May 24, 2009, 11:41:08 am »

Sài Gòn những ngày tháng 4 sao mà nóng, nó có cảm giác cuộc sống đã hối hả giờ lại càng gấp rút hơn. Thèm lắm những cơn gió mát, thèm lắm những khoảnh khắc bình lặng. Lên đường! Quy Nhơn thẳng tiến.

Đó không đơn thuần là một chuyến du lịch của nó và "Những người bạn" nữa. Một chuyến đi mang đầy ý nghĩa của không chỉ riêng nó, không chỉ riêng "Những người bạn" mà còn cho cả nhưng ánh mắt thơ ngây nơi vùng đất Quy Nhơn đầy nắng gió. Thế mà tháng 4 năm nay, dường như con nắng không còn gắt, cái gió đã đỡ khô hơn phần nào cho xứ thuộc miền Trung này. Nó đã được nhìn thấy những đôi mắt trong veo mở to mà sao đã thấy nhọc nhằn của những em thơ nơi phố huyện. Thương lắm nhưng thân hình bé nhỏ quá đỗi so với tuổi các em, cuộc sống quá trĩu nặng mà vật chất thì chỉ khẳng khiu như những đòn gánh.........Nó đã được nhìn thấy những hình hộp không biết nên gọi là nhà hay phải suy nghĩ ra một danh từ nào đấy để mà lột tả hết cái sự......cũng phải suy nghĩ thêm một tính từ nào đấy để mà nói. Những đôi mắt, những ước mơ, những tâm hồn và cả những mảnh đời thấp thoáng trong những chiếc hộp ấy. Nó không biết những gì nó và "Những người bạn" làm được cho các em có phần nào giữ được nét trong, nét sáng, nét thơ, nét ngây trong những đôi mắt ấy?! Có phần nào níu chân ước mơ bên cạnh các em lâu hơn?! Chẳng biết cơn gió tháng 4 chúng tôi mang về cho các em có gọi được mưa tưới mát phố huyện này hay ít ra nó mong làn gió mát sẽ đưa các em qua khỏi cái nóng mùa hè để hẹn một mùa tựu trường sau không vắng bóng em thơ nào mà nó đã gặp trong ngày hôm ấy-Một ngày tháng 4 về gió hát mùa hè, có những chân trời xanh lắm.
Hạnh phúc quá đơn sơ, đời tôi đâu có ngờ từng đêm cô bé chờ, như chờ từng giấc mơ.......Hạnh phúc vốn đơn sơ, đừng quên các em thơ từng đêm vẫn đứng chờ, như mặt trời bé con.

Nhin ngang va nam tay nhau
Van Anh
Administrator
Sr. Member
: 382

« #1 : May 24, 2009, 05:25:17 pm »

Viêt hay quá...

Có thêm một cây viết cho các report của Những Người Bạn rùi...
Van Anh
Administrator
Sr. Member
: 382

« #2 : August 10, 2009, 03:39:32 am »

Ảnh chụp chuyến đi Quy Nhơn

1 - Tặng quà và học bổng cho học sinh nghèo học khá giỏi:

trước nhà 1 bé nhận học bổng

2 - Những Người Bạn tham gia hướng nghiệp cho trường Cấp 3 An Nhơn:

==> Huyền và các bạn học sinh trong nhóm Sales/ Marketing

==> Vân Anh bị bao vây trong nhóm các bạn hỏi về kế toán và tài chính

Thầy hiệu trưởng đọc thơ cảm ơn cả nhóm.

: [1]  
« previous next »
: